หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: 6 ทริคสำหรับมือใหม่ที่ต้องการสร้างบ้าน  (อ่าน 23 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ส.ค. 18, 10:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สำหรับใครที่ต้องการสร้างบ้าน แต่นึกไม่ออกว่าจะเริ่มจากตรงไหนดี วันนี้เรามี 6 คำแนะนำดีๆ เผื่อเป็นช่วยเป็นแนวทางให้คนที่ต้องการสร้างบ้านมาฝากค่ะ
1.ทำเลที่ตั้ง แน่นอนว่าหากจะสร้างบ้านขึ้นมาสักหลังสิ่งสำคัญที่สุดนั่นคือสถานที่ตั้งตัวบ้าน และทำเลที่ดี และเหมาะที่จะปลูกสร้างบ้านค่ะ
2.งบประมาณ ต้องการสร้างบ้านทั้งที ก็อย่าลืมคิดเรื่องงบรายจ่ายที่จะต้องใช้กับส่วนนี้ด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องงบในการสร้างบ้าน งบในส่วนของเฟอร์นิเจอร์ตกแต่งบ้าน และอื่นๆ อีกมากมาย ถือว่าเป็นข้อที่สำคัญมากค่ะ
3.ออกแบบบ้าน ก่อนจะสร้างเป็นบ้านได้ก็ต้องมีการออกแบบบ้านที่อยากจะได้กันก่อน หากคุณอยากจัดห้อง อยากได้แบบแปลนแบบไหน ลองวาดแบบบ้านในฝันเอาไว้คร่าวๆ ก่อนนะคะ เผื่อมีอะไรตรงไหนไม่ถูกใจก็ลองปรับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ได้ค่ะ
4.หาสถาปนิกออกแบบบ้านเก่งๆ ช่วยดูแล ช่วยเขียนแบบบ้านให้ และตีราคาว่าอยู่ในงบที่เราต้องการหรือไม่
5.เมื่ออกแบบบ้านได้อย่างที่ต้องการแล้วต่อไปคือการทำเรื่องขออนุญาติปลูกบ้าน
6.ต้องการสร้างบ้าน ก็ต้องหาช่างก่อสร้างบ้านที่ได้มาตรฐานมาสร้างบ้านให้เราเป็นขั้นตอนต่อมาค่ะ ควรเลือกบริษัทสร้างบ้านที่เชื่อถือได้ มีพนักงานที่มีความชำนาญ และตรวจสอบตามผลงานต่างๆ ที่ผ่านมาของบริษัทสร้างบ้านนั้นๆ
เป็นยังไงบ้างคะ กับ 6 ทริคที่เรานำมาฝากกันในวันนี้ ส่วนใครที่กำลังมองหาบริษัทรับสร้างบ้านอยู่ เราขอแนะนำ Householder ค่ะ เป็นบริษัทรับสร้างบ้าน พร้อมออกแบบบ้านสไตล์โมเดิร์นที่มีผู้เชี่ยวชาญคอยให้คำปรึกษาตลอดค่ะ หวังว่าทั้งหมดที่กล่าวมานี้คงช่วยให้ตัดสินใจหรือวางแผนในการสร้างบ้านได้ง่ายขึ้นนะคะ

หากต้องการปรึกษาเกี่ยวกับการสร้างบ้าน ออกแบบบ้าน เรามีผู้เชี่ยวชาญคอยให้คำแนะนำค่ะ ที่ http://www.householder.co.th/

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  รับสร้างบ้าน  สร้างบ้าน 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม