หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ช่วยด้วยค่ะ!! เป็นตกขาวติดกางเกงในเยอะมากค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คลับสุขภาพ => ข้อความที่เริ่มโดย: rilakkumagirl ที่ 19 มี.ค. 21, 15:53 น

ช่วยด้วยค่ะ!! เป็นตกขาวติดกางเกงในเยอะมากค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: rilakkumagirl ที่ 19 มี.ค. 21, 15:53 น
เราตกขาวเยอะมากค่ะช่วงนี้ ตอนไหลออกมามีความรู้สึกเลย ตอนแรกคิดว่าตัวเองเป็นประเดือน แต่พอลองเข้าห้องน้ำไปเช็ก คุณพระ ตกขาวค่ะ เป็นสีขาวขุ่นๆออกมาเยอะมากมีกลิ่นเหม็นคาวๆด้วย มีใครเคยเป็นแบบเรามั้ยคะช่วยแนะนำที

เริ่มกระทู้โดย: tegava ที่ 22 มี.ค. 21, 10:49 น
เคยค่ะเหมือน จขกท.เลย เราก็คิดว่าตัวเองเป็นเมนส์เลยหยิบผ้าอนามัยเตรียมตัวจะไปใส่เเล้ว สรุปว่าตกขาวจ้าา คุณแม่ไหลโชกอะไรขนาดนั้น พี่สาวเลยซื้อบาลานซ์แอคทีฟ มาให้ ตัวนี้ดีจริงๆค่ะ หยดเข้าไป7วันรู้เรื่อง ไม่มีตกขาวอีกเลย แพนิคมาตั้งนาน

เริ่มกระทู้โดย: ponlamairom ที่ 23 มี.ค. 21, 14:17 น
ตกขาวผู้หญิงเป็นกันเยอะค่ะ บางทีแค่ใส่ กกน.ที่มันรัดๆหรือใส่กางเกงรัดๆก็ทำให้มันระคายเคืองแล้วอับชื้นได้

เริ่มกระทู้โดย: dddancing ที่ 25 มี.ค. 21, 11:35 น
อาหารก็มีส่วนนะคะปกติทานพวกของหมักดองรึเปล่า พวกนี้ตัวดีเลยรวมไปถึงพวกส้มตำปลาร้าด้วย ทานเเล้วเป็นตกขาวบ่อยมากค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: vidcrying ที่ 5 เม.ย. 21, 12:02 น
ตกขาวมีได้หลายสาเหตุอยู่นะคะ อย่างเราจะเป็นเวลาเครียดมากๆหรือพักผ่อนน้อยแล้วร่างกายอ่อนแอก็มีได้เหมือนกัน ตอนที่เป็นเราหายเพราะใช้ BalanceActiv อ่ะซื้อจากร้านยาเนี่ยแหละ ใช้หมดก็หายเลย