หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - เวลาที่เราล้างหน้า โฟมที่มีฟอง กับโฟมที่ไม่มีฟองแตกต่างกันอย่างไงอ่ะค่ะ?

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: icerockz9 ที่ 5 พ.ค. 12, 11:24 น

เวลาที่เราล้างหน้า โฟมที่มีฟอง กับโฟมที่ไม่มีฟองแตกต่างกันอย่างไงอ่ะค่ะ?

กระทู้: เวลาที่เราล้างหน้า โฟมที่มีฟอง กับโฟมที่ไม่มีฟองแตกต่างกันอย่างไงอ่ะค่ะ?
เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 5 พ.ค. 12, 11:24 น
อยากทราบว่าโฟมที่มีฟองกับโฟมที่ไม่มีฟองแตกต่างกันอย่างไงค่ะ แล้วแบบไหนจะดีกว่ากัน  q*078

กระทู้: เวลาที่เราล้างหน้า โฟมที่มีฟอง กับโฟมที่ไม่มีฟองแตกต่างกันอย่างไงอ่ะค่ะ?
เริ่มกระทู้โดย: naphazzz ที่ 5 พ.ค. 12, 11:52 น
โฟมที่มีฟองจะมีสารเคมีเยอะ แต่โฟมที่ไม่มีฟองจะไม่มีสารเคมี เหมือนผสมผสานธรรมชาติเข้าไป ไม่มีสารเคมีตกค้างค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: blackzpunkz ที่ 5 พ.ค. 12, 23:21 น
ใช่เลยค่ะ ถ้าพูดถึงโฟมไม่มีฟอง เราก็จะคิดถึงแต่สมูทอีนะเนี่ย 555

เริ่มกระทู้โดย: naphazzz ที่ 5 พ.ค. 12, 23:55 น
ตอนนี้มีสมูทอีอยู่ตัวนึง เป็นผลิตภัณฑ์เจลล้างหน้า
Smooth E Baby Face Extra Sensitive Cleansing Gel สูตรอ่อนโยนสำหรับผิวแพ้ง่าย และเป็นสิวอุดตันง่าย เหมาะสำหรับผิวที่บอบบางมากๆ
ตัวนี้เลยค่ะ
v
v

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 6 พ.ค. 12, 11:32 น
ขอบคุณมากเลยค่ะ เราไปซื้อ Smooth E Baby Face Extra Sensitive Cleansing Gel มาใช้แล้ว ล้างตอนแรกยังรู้สึกปกตินะค่ะ เพราะเนื้อเจลเวลาถูๆ ไปบนหน้าเราเหมือนเราถูน้ำเปล่าเลย แต่พอเช็ดให้แห้ง หน้าก็รู้สึกนิ่มค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: dijinmaru111 ที่ 23 พ.ค. 12, 15:30 น
ต้องบอกว่าแตกต่างกันมากนะคะ

เพราะ โฟมที่ไม่มีฟองจะไม่ทิ้งสารตกค้างไว้ แต่ ถ้าให้ดี

เราว่าอยากรักษาผิวหน้าและเป็นคนที่แพ้อะไรง่ายๆ ควรเลือกใช้พวกเจลล้าง

หน้าดีกว่าคะ อย่าง Smooth E Gel ที่หลายๆ คนแนะนำก็ดีมากๆ คะ เราก็

แพ้ง่ายใช้อยู่ดีมากๆ