หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ท้องผูกเป็นประจำ อึดอัดมาก จะรักษายังไงดีค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: eunizzzzz ที่ 6 ก.ย. 13, 14:17 น

ท้องผูกเป็นประจำ อึดอัดมาก จะรักษายังไงดีค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 6 ก.ย. 13, 14:17 น
เวลารับประทานอาหารอะไรไป เราท้องอืดตลอดเลยอ่ะ
เหมือนอาหารไม่ย่อย ขับถ่ายก็ทรมาน ไม่ค่อยออก
จะต้องรักษายังไงอ่ะ แนะนำทีค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: nutapolsell ที่ 16 ก.ย. 13, 10:27 น
อาการแบบนี้ต้อง detox แล้วครับ  ถ้าไม่อยากไปดีท๊อกซ์ตามร้าน ก็ซื้ออาหารเสริมที่ช่วยในการดีท๊อกซ์มาทานก็ได้ครับ เอาของ ฟอส ดีท็อกซ์ ก็โอเคนะครับ 

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 16 ก.ย. 13, 23:18 น
เราแนะนำ จุลินทรีย์โปรไบโอติคแบบแคปซูล คอมบิฟเออาร์ (Combif AR) ค่ะ
เพราะว่าตัวนี้มันเป็นจุลินทรีย์ชนิดดี ที่จะช่วยเรื่องสมดุลในระบบทางเดินอาหาร กระตุ้นการทำงานของลำไส้ใหญ่ ลดอาการท้องผูก
ช่วยเพิ่มความชื้นของอุนจิ ให้การถ่ายของเราสะดวกมากขึ้น
แล้วก็จะช่วยย่อยและเผาผลาญอาหารด้วย

เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 26 ก.ย. 13, 17:52 น
แล้วระหว่างดีท๊อกกับจุลินทรีย์โปรไบโอติกอันไหนมันเวิร์คกว่าอ่ะ

เริ่มกระทู้โดย: icerockz9 ที่ 27 ก.ย. 13, 00:49 น
ดีท๊อกมันคือสวนล้างลำไส้ แต่มันต้องได้รับการดูแลจากแพทย์
ส่งตัวโปรไบโอติกคือมันมีเป็นเม็ด กินได้เลยๆ

เริ่มกระทู้โดย: eunizzzzz ที่ 27 ก.ย. 13, 01:18 น
สวนล้างลำไส้น่ากัวอ่ะ ไม่กล้าทำ กลัวเจ็บ 555