หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - สอบถามคนเคย "จัดฟัน" หน่อยค่ะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ทีนวาไรตี้ => ข้อความที่เริ่มโดย: kamvin ที่ 24 เม.ย. 14, 10:58 น

สอบถามคนเคย "จัดฟัน" หน่อยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: kamvin ที่ 24 เม.ย. 14, 10:58 น
เราอยากสอบถามคนเคยจัดฟัน มาให้ความรู้เล็กๆน้อยๆเรื่อง การจัดฟันหน่อยนะคะการจัดฟันมีแบบไม่รัดยางมั้ยคะ แล้วมันเป็นยังไง แล้วเจมินี่ เอสแอลมันต่างกับดามอนยังไงหรอคะ มันคือวิธี การจัดฟัน หรืออะไรหรอคะคือเราหาข้อมูลแล้วไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ เลยอยากให้คนดัดฟันมาแชร์ให้หน่อยนะค๊า q*073

เริ่มกระทู้โดย: marinji ที่ 24 เม.ย. 14, 15:29 น
มันก็จะมี การจัดฟัน แบบนึงที่เรียกว่า การจัดฟัน แบบไม่รัดยางโดยใช้ เจมินี่ เอสแอล ซึ่งวิธีนี้จะเจ็บน้อยและจัดเสร็จเร็วกว่าแบบอื่น ยังไงลองหาอ่านเพิ่มใน google ดูก็ได้ search คำว่า  เจมินี่ เอสแอล หรือ Gemini SL เจอข้อมูลเพียบเลยจ๊า

เริ่มกระทู้โดย: marinji ที่ 24 เม.ย. 14, 15:37 น
เราพอจะรู้ข้อมูลมาบ้างนะ เราก็พึ่งจัดฟันเหมือนกันจ๊า ก็จัดฟันแบบไม่รัดยางมันจะดีตรงที่ไม่เจ็บมาก ใช้เวลาน้อย แต่ราคาอาจจะแพงขึ้นนิดหน่อย ส่วน เจมินี่ เอสแอล กับ ดามอน มันก็คือชื่อเครื่องมือในการจัดฟัน ซึ่งทั้ง 2 ตัวมันก็มีคุณสมบัติต่างกัน พอดีเราไปเจอlinkแนะนำการจัดฟันแต่ละแบบอะค่ะ อธิบายแล้วเข้าใจอยู่นะ ยังไงลองดูนะจ๊ะ^^
z-CvrNLW0II

เริ่มกระทู้โดย: kamvin ที่ 25 เม.ย. 14, 17:33 น
ขอบคุณมากๆเลยนะค๊าสำหรับข้อมูลที่เพื่อนๆมาแชร์กันนะค๊า:)