หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - Action camera จะเอามาติดรถครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => คนรักรถ => ข้อความที่เริ่มโดย: kris650 ที่ 27 พ.ค. 14, 12:10 น

Action camera จะเอามาติดรถครับ

เริ่มกระทู้โดย: kris650 ที่ 27 พ.ค. 14, 12:10 น
Action camera ตัวไหนน่าใช้ครับ จะเอามาติดมอเตอร์ไซค์ หมวกกันน๊อค งบหมื่นต้นๆได้ตัวไหนบ้างครับ แล้วต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้างครับ

เริ่มกระทู้โดย: iampun005 ที่ 28 พ.ค. 14, 09:55 น
ของผมใช้ของ Drift HD Ghost ครับ

สเปคคร่าวๆครับ
เลนส์ปรับหมุนได้ ถึง 300 องศา
ตัวควลคุมทางไกล 2 ทาง รวมอยู่ในชุดมาตรฐาน
App Drift เพื่อเชื่อมต่อ WiFi ดาวน์โหลดได้ทั้ง iOS และ Android
โหมด Photoburst/ Timelapse สามารถตั้งค่าได้ถึง 11 MP
ช่องต่อไมโครโฟนและ ช่อต่อสัญญาณ HDMI ขนาด 3.5 มม.
จอ LCDขนาด 2.0 นิ้วด้วยระบบ TFT colour Corning™ พร้อมป้องกันรอยขีดข่วน
อายุแบตเตอร์รี่ที่ยาวนานพิเศษ ตามมาตรฐานซึ่งใช้ได้นานถึง 3 ชั่วโมง
โหมดวิดีโอ Tagging ทำให้คุณไม่พลาดทุกจังหวะสำคัญ
ป้องกันน้ำได้ลึกถึง 3 เมตร (9 ฟุต)* –

เข้าดูได้ครับ www.facebook.com/DriftinnovationThailand
(http://image.ohozaa.com/i/28c/yRuCzk.JPG)

เริ่มกระทู้โดย: mr.dolphil ที่ 29 พ.ค. 14, 18:09 น
น่าใช้สุดๆ เห็นแล้วอยากถอยมาซักตัว ตอนนี้ใช้ของ sony เบื่อแล้ว

เริ่มกระทู้โดย: kris650 ที่ 31 พ.ค. 14, 14:03 น
ไปดูมาแล้วที่ powerbuy เทียบแล้ว สเปคดีกว่ากล้องอื่นๆทั่วไปครับ แต่มีเลนส์หมุนได้มาด้วย เลยทำให้น่าสนใจครับ ดูแล้วชอบมาก