หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - จัดฟันใสๆ แบบอ๊อฟ ปองศักดิ์ แพงไหม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ทีนวาไรตี้ => ข้อความที่เริ่มโดย: fufufu555 ที่ 18 มิ.ย. 14, 16:17 น

จัดฟันใสๆ แบบอ๊อฟ ปองศักดิ์ แพงไหม

เริ่มกระทู้โดย: fufufu555 ที่ 18 มิ.ย. 14, 16:17 น
อยากจัดฟันแต่ใสๆ แบบนี้อ่ะ แพงมั้ย เพื่อนๆ 

เริ่มกระทู้โดย: Bootaasang ที่ 19 มิ.ย. 14, 00:54 น
เราจัดอยู่แต่เป็นที่ต่างประเทศนะ  ราคา 240,000 บาท ใช้เวลาสองปี  ง่ายและสะดวกไม่เจ็บปากมากด้วย ดูเป็นธรรมชาติ ดาราทำเยอะอยู่  ไม่แน่ใจว่าที่ไทยเท่าไร

เริ่มกระทู้โดย: นิดา ที่ 19 มิ.ย. 14, 08:13 น
ในไทย 180.000 หนึ่งแสนแปดหมื่นบาท  ตามประสบการณ์ หากมองผลลัพท์กับราคาไม่สมน้ำสมเนื้อกัน แต่จัดแบบนี้สะดวก และไม่เจ็บเลย  เหมาะสำหรับคนที่งานยุ่งมาก มีเวลาไปหาหมอได้น้อย แต่ต้องมีวินัยในการใส่ คือต้องใส่วันละ 22 ชั่วโมง

เริ่มกระทู้โดย: ปริ้นเซส ที่ 19 มิ.ย. 14, 09:22 น
เราทำอยู่ 180,000 เทียบแล้วถ้าไม่อะไรมากเราว่าใส่เหล็กน่าจะดีกว่าตรงประหยัดเงินได้มาก เพราะสุดท้ายถ้าหมดชุดใสฟันยังไม่เรียงแบบดีๆ ก็ต้องใส่เหล็กอยู่ดี

เริ่มกระทู้โดย: นิดา ที่ 19 มิ.ย. 14, 14:40 น
เห็นด้วยกับคุณปริ้นเซส แม้คุณหมอแก้ไขให้เป็นชุดที่ 2 แล้ว ฟันก้อยังคงไม่เป็นไปตามที่ตกลงกันและวางแผนกันแต่แรก  ถือว่าไม่คุ้มหากเทียบกับการจัดแบบเหล็ก