หน้า : พิมพ์หน้านี้ - เมื่อความสวยของชายไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก จนสาวแท้ต้องยอมสยบในความงาม ขอแปลงโฉมตาม

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: wongnaibeauty ที่ 12 พ.ย. 14, 11:51 น

เมื่อความสวยของชายไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก จนสาวแท้ต้องยอมสยบในความงาม ขอแปลงโฉมตาม

กระทู้: เมื่อความสวยของชายไทย ไม่แพ้ชาติใดในโลก จนสาวแท้ต้องยอมสยบในความงาม ขอแปลงโฉมตาม
เริ่มกระทู้โดย: wongnaibeauty ที่ 12 พ.ย. 14, 11:51 น
สวัสดีค่ะ
ก่อนอื่นไอซต้องขอแนะนำตัวก่อนนะคะ
ชื่อ ไอซ ค่ะ ^^
แต่ก็อย่างที่เราทราบกันว่าคนชื่อไอซเนี่ย มีเยอะมากกกกกก (ชื่อโหลนั่นเองTuT)
ไอซก็เลยขอแต่งตั้งตัวเองให้เป็น ICEPADIE ค่ะ
(padie อ่านว่า พา-ดี้ ไม่ใช้พา-ดาย นะคะๆๆๆ ไม่เอาาาๆๆๆ )
คลิปแรกของไอซ เป็นคลิปแต่งหน้า cover น้องปอย ตรีชฎา ค่ะ
ทำไมต้อง "น้องปอย" น่ะเหรอคะ ?
ก็เพราะน้องปอยสวยมากๆๆๆๆๆ สวยจนสาวแท้แน่นอน 100% แบบไอซยังยอมศิโรราบเลย
คือ สวยมากจริงๆ (สงสัยพระเจ้าคงสับสนนิดหน่อยตอนให้เพศมาตอนเกิด)
ไอซก็เลยหยิบเอาแรงบันดาลใจความสวยมากแบบน้องปอย
มาสร้างสรรค์เป็นลุคเมคอัพหวานๆแบบน้องปอยลุคนี้ค่ะ
สาวๆวงในบิวตี้คนไหนอยากลองแต่งหน้าในโทนหวานๆก็ลองหยิบเอาไอเดียของไอซไปปรับใช้ได้นะคะ
ดี ไม่ดี ชอบ ไม่ชอบ ยังไง อย่าลืมเอามาบอกกันด้วยนะ
แล้วพบกันใหม่ใน ICEPADIE ตอนหน้าค่ะ ^^

6G-vRu5W4iY

List รายชื่อเครื่องสำอางทั้งหมดที่ใช้ในคลิป

รองพื้น Chanel Perfection Lumière Velvet #30
และ Cle de Peau Beauté Creme Foundation #10

คอนซีลเลอร์ Yves Saint Laurent Beauté Touche Eclat #2

แป้งผสมรองพื้น Sephora 8HR Mattifying Compact Foundation #16 Linen

บรอนเซอร์ Too Faced Bonjour Soleil

ที่เขียนคิ้ว Soap & Glory Achery Brow Tint and Precision Pencil

มาสคาร่าคิ้ว Benefit Gimme Brow

ครีมแชโดว์ Benefit Creaseless Cream Shadow #R.S.V.P

อายแชโดว์เนื้อฝุ่น Make Up Store Eye Dust #Sparkle

อายแชโดว์พาเลตต์ Shiseido Maquillage Eyes Creator 3D

อายไลเนอร์ Three Shadow Lining Performance Eye Liner #Black Celebration
และ Shu Uemura Calligraph : Ink Liquid Eye Liner

วิ๊งไลเนอร์ Etude Tear Eye Liner

บลัชออน Tarte Amazonian Clay 12-Hour Blush #Adored
และ Etude Lovely Cookie Blusher #2

ไฮไลเตอร์ The Balm Mary-Lou Minizer

ลิปสติก Etude Color Lip Fit #PK00