หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ขอคำแนะนำเลือกซื้อมือถือหน่อยครับ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => มือถือ => ข้อความที่เริ่มโดย: Masagaa ที่ 19 ต.ค. 15, 21:03 น

ขอคำแนะนำเลือกซื้อมือถือหน่อยครับ

เริ่มกระทู้โดย: Masagaa ที่ 19 ต.ค. 15, 21:03 น
ผมสนใจ Lava A1 อยู่เพื่อนๆคนไหนใช้อยู่บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ย
ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ จะเอามาใช้ก็เล่นเฟส เล่นเกมนิดๆหน่อยได้ประมาณนี้ครับ จะคุ้มมั้ยครับ

เริ่มกระทู้โดย: golfzer ที่ 20 ต.ค. 15, 21:02 น
ถ้าเพิ่งจะหัดเล่นแอนดรอยใหม่ ตัว Lava A1 ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีเลยล่ะ
เพราะด้วยตัวสเปคของมันก็โอเค แรงในระดับนึง พอที่จะเล่นไลน์ เฟส เล่นเกมได้สบายล่ะ แรมก็ให้มาตั้ง 2GB เหลื่อเฟือครับ
กล้องก็แจ่ม 8ล้านพิกเซล กล้องหน้า 5 ล้านเซลฟี่โดนๆเลย
หน้าจอก็ชัดดีเพราะเป็นหน้าจอ IPS
ยังไงก็ลองดูละกันนะผมว่ามันก็คุ้มอยู่