หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ช่วยป้องกันอาการผิวแห้งสำหรับเด็ก

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => แม่ลูกคนเก่ง => ข้อความที่เริ่มโดย: นาโนนี่ ที่ 27 ธ.ค. 15, 19:32 น

มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ช่วยป้องกันอาการผิวแห้งสำหรับเด็ก

กระทู้: มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ช่วยป้องกันอาการผิวแห้งสำหรับเด็ก
เริ่มกระทู้โดย: นาโนนี่ ที่ 27 ธ.ค. 15, 19:32 น
 ลูกเราเป็นคนผิวแห้งค่ะ พอแห้งมากๆก็จะคัน และเกาจนเป็นรอย ใครพอมีวิธีป้องกันบ้าง เอามาแชร์กันค่ะ q*078 q*078

กระทู้: มีวิธีไหนบ้างคะ ที่ช่วยป้องกันอาการผิวแห้งสำหรับเด็ก
เริ่มกระทู้โดย: แม่น้องโพลีี่่ ที่ 31 ธ.ค. 15, 09:26 น
ของเราให้ทาโลชั่นค่ะ เลือกสูตรที่ทำให้ผิวชุ่มชื่นสำหรับเด็ก หลังจากทาแล้ว ลูกเราก็ไม่ค่อยคัน แต่ต้องหมั่นทาบ่อยอ่ะ ก็ช่วยได้จ้า

เริ่มกระทู้โดย: rabitong ที่ 31 ธ.ค. 15, 10:56 น
ใช่ๆ ตามที่ คห.1 บอกเลยจ้า เราก็ทาโลชั่นเหมือนกัน ที่บ้านเราใช้เบบี้มายด์ เฮลธ์ตี้พลัสอะ ชุ่มชื้นดีนะ เราเองก็แอบใช้เหมือนกันบางที รู้สึกผิวสดชื่นดีจริงๆจ่ะ

เริ่มกระทู้โดย: มาโนนี่ ที่ 1 ม.ค. 16, 09:56 น
ขอบคุณ คห. 1 และ 2  ที่แนะนำนะคะ ครีมน่าใช้จังนะไว้ไปเดินห้าง แล้วจะซื้อมาใช้บ้างค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: lolp5mom ที่ 1 ม.ค. 16, 20:13 น
ที่บ้านเราใช้ของเฮลธ์ตี้พลัสเหมือนกัน ใช้ดีจริงๆค่ะ ผิวลูกเราชุ่มชื้น ไม่เกิดอาการคันอีกเลยนะ ใช้เป็นประจำๆ ช่วยได้นะ

เริ่มกระทู้โดย: chirawitcd ที่ 6 ม.ค. 16, 13:29 น
ลูกเราก็เป็นเด็กผิวแห้งเหมือนกับจขกท.เลยค่ะ ตอนนี้ทาซูโดเครมให้อยู่ เป็นครีมสูตรอ่อนโยนสำหรับเด็กเลย ใช้ดีมากๆ เลยค่ะ พอดีเพื่อนที่อยู่ตปท.  แนะนำให้ใช้ แต่ก่อนต้องฝากเพื่อนหิ้ว แต่เมื่ออาทิตย์ก่อนไปเจอขายอยู่ที่ร้านบู๊ทส์ เลยซื้อมาตุนไว้ที่บ้านเลย