หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - มีปัญหาเรื่องฟันเหลืองมาก อยากจะเลิกกาแฟ แต่ก็ทำไม่ได้ ควรควรทำยังไงดีคะ T^T

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: susorayacc ที่ 17 พ.ค. 16, 17:48 น

มีปัญหาเรื่องฟันเหลืองมาก อยากจะเลิกกาแฟ แต่ก็ทำไม่ได้ ควรควรทำยังไงดีคะ T^T

กระทู้: มีปัญหาเรื่องฟันเหลืองมาก อยากจะเลิกกาแฟ แต่ก็ทำไม่ได้ ควรควรทำยังไงดีคะ T^T
เริ่มกระทู้โดย: susorayacc ที่ 17 พ.ค. 16, 17:48 น
คือเป็นโดยปกติอยู่แล้วของคนที่ทำงานเช้า ถึงเช้ามาก อย่างเรา เข้างานที 7 โมงเช้า สมองก็อึนๆ มึนๆ ต้องโด้ปกาแฟทุกเช้า แต่ก่อนฟันเราก็ไม่ได้ขาวมากนะ แต่พักหลังส่องกระจกคือฟันเหลืองมากกกก สีปากตัดกับสีฟันอย่างชัด ถ่ายรูปยิ้มเห็นฟันยิ่งชัด ควรทำยังไงดี T-T ขอคำปรึกษาผู้รู้หน่อยค่ะ  q*078

กระทู้: มีปัญหาเรื่องฟันเหลืองมาก อยากจะเลิกกาแฟ แต่ก็ทำไม่ได้ ควรควรทำยังไงดีคะ T^T
เริ่มกระทู้โดย: chuchipkhk ที่ 19 พ.ค. 16, 11:41 น
เราก็ติดกาแฟ คือมันเลิกยากมากเลยอ่ะ พยายามอยู่เหมือนกัน แต่เราใช้ยาสีฟันช่วยลดคราบพวกชากาแฟ ของ sparkle สีฟันก็ดีขึ้นอยู่นะ คือไม่ได้ขาวมาก แต่มันค่อยจางๆลง พอจะทำให้ความมั่นใจกลับมาได้อยู่ค่ะ ลองดูนะ

ปล.ไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่นนะคะ พอดีไปห้างเจอตัวนี้เลยลองหยิบมาดูค่ะ  q*071

เริ่มกระทู้โดย: sumutchars ที่ 26 พ.ค. 16, 11:54 น
ปกติดื่มกาแฟเหมือนกัน แต่แปรงฟันหลังจากดื่มทุกครั้ง ก็ช่วยได้นะ

เริ่มกระทู้โดย: chirawatrr ที่ 27 พ.ค. 16, 11:21 น
หาหมอแล้วฟอกสีฟันค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: prakaikhok ที่ 15 มิ.ย. 16, 16:32 น
ใช้ยากสีฟันขจัดคราบค่ะ พวกสปาร์คเคิลไวท์ หรือคอฟฟี่ีที แล้วก็หมั่นแปรงฟัน งดดื่มกาแฟ เริ่ดๆ