หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - หาปั๊มน้ำเสียงเงียบๆ ตัวไหนดีบ้างคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => บ้านและสวน => ข้อความที่เริ่มโดย: veerarov ที่ 8 พ.ค. 17, 16:53 น

หาปั๊มน้ำเสียงเงียบๆ ตัวไหนดีบ้างคะ

เริ่มกระทู้โดย: veerarov ที่ 8 พ.ค. 17, 16:53 น
อยากได้ปั๊มน้ำเสียงเงียบๆหน่อยค่ะ เอาตัวที่เป็นปั๊มนำ้อัตโนมัติค่ะ ตัวเก่าที่ใช้ที่บ้านเสียงดังมาก กลัวข้างบ้านจะด่าเอา 5555 เกรงใจเค้า แนะนำทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: sonatada ที่ 8 พ.ค. 17, 17:43 น
ถ้าเสียงเงียบๆ ผมว่ามีแค่สองยี่ห้อแหละครับ ไม่มิตซูก็ฮิตาชิ แต่ผมว่าของ ฮิตาชิเงียบกว่า

เริ่มกระทู้โดย: rockie2810 ที่ 8 พ.ค. 17, 17:48 น
เอาตัวที่เสียงเงียบๆผมว่ารุ่น xv ของ hitachi อะครับเสียงเงียบดี ไม่ค่อยปัญหาไรด้วย แรงดันแรง ประหยัดไฟดี

เริ่มกระทู้โดย: honrny ที่ 8 พ.ค. 17, 17:50 น
ต้องดูด้วยอะค่ะ ว่าบ้านขนาดเท่าไร มีกี่ชั้น

เริ่มกระทู้โดย: hitachihub ที่ 11 พ.ค. 17, 01:08 น
Hitachi แหละครับ ถ้าจะเอาเรื่องเสียงเงียบ ผมว่าเสียงเงียบสุดแล้วนะ

เริ่มกระทู้โดย: fahfairy13 ที่ 11 พ.ค. 17, 01:16 น
ตัวเก่าที่บ้านเก่าใช้ของ kikawa จากจีน เสียงดังมากกก สุดท้าบต้องเปลี่ยนมันดังจนน่ารำคาญ