หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - มีปัญหาด้านกลิ่นปากเลยเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันมาเรื่อยๆ บางทีก็รู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผล

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => สุขภาพ-ความงาม => ข้อความที่เริ่มโดย: jimmyclay ที่ 18 พ.ค. 17, 19:57 น

มีปัญหาด้านกลิ่นปากเลยเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันมาเรื่อยๆ บางทีก็รู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผล

กระทู้: มีปัญหาด้านกลิ่นปากเลยเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันมาเรื่อยๆ บางทีก็รู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผล
เริ่มกระทู้โดย: jimmyclay ที่ 18 พ.ค. 17, 19:57 น
คือผมมีปัญหาทางด้านกลิ่นปากเลยเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันมาเรื่อยๆ
แล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่เลย ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ

กระทู้: มีปัญหาด้านกลิ่นปากเลยเปลี่ยนยี่ห้อยาสีฟันมาเรื่อยๆ บางทีก็รู้สึกว่าไม่ค่อยได้ผล
เริ่มกระทู้โดย: mira_0001 ที่ 18 พ.ค. 17, 20:26 น
เรื่องยาสีฟันระงับกลิ่นปากไม่มีข้อมูลนะคะ แต่ถ้ามีปัญหาเรื่องกลิ่นปาก
ขอแนะนำให้หาสาเหตุค่ะเผื่อจะช่วยได้อีกทางนึงนะคะ ฟันผุ หรือ
คราบจุลินทรีย์เกาะลิ้น เนื่องจากอาจลืมทำความสะอาดลิ้นตอนแปรงฟัน
หรือจากลักษณะของลิ้นที่มีร่องลึกซึ่งถ้าหาสาเหตุเจอก็สามารถแก้ให้หายได้ค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: iamsalisa ที่ 21 พ.ค. 17, 00:15 น
ดื่มน้ำเยอะๆเพราะบางทีดื่มน้ำน้อยทำให้ร้อนในแล้วจะมีกลิ่นที่ปาก หรือบางทีอาจจะมีปัญหาฟันพุหรือเปล่า

เริ่มกระทู้โดย: harunosakuraz ที่ 22 พ.ค. 17, 15:49 น
ถ้าใช้ยาสีฟันไม่ได้ผลลองหันมาใส่ยาสีฟันที่มีส่วนผสมจากธรรมชาติ ดีมั๊ย
แฟนเราก็เคยเป็นนะ ตอนนี้หันมาใช้ ยาสีฟัน Sparkle Organic ที่ไม่ใส่
สารกันเสีย หรือ ที่เค้าเรียกว่า Parabens (พาราเบนส์) สาว ๆ รู้ดี ถ้ามีสารนี้ใน คสอ. ไม่ควรเลือกใช้

เริ่มกระทู้โดย: june2016_a ที่ 22 พ.ค. 17, 17:47 น
ลองไปตรวจฟันก่อนดีกว่ามั้ยค่ะ ใช้ไหมขัดฟัน

แปรงฟันให้ถูกวิธีกรณีที่ต่อมทอนซิลอักเสบก้ทำให้มีกลิ่นปากได้ ลองค้นหาต้นเหตุก่อนนะคะ