หน้า : พิมพ์หน้านี้ - รีวิว Skincare สำหรับคนแพ้ง่ายและหน้ามัน โดย ONCHE Collagen C Serum

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: leenarak7 ที่ 7 ก.ย. 17, 00:11 น

รีวิว Skincare สำหรับคนแพ้ง่ายและหน้ามัน โดย ONCHE Collagen C Serum

กระทู้: รีวิว Skincare สำหรับคนแพ้ง่ายและหน้ามัน โดย ONCHE Collagen C Serum
เริ่มกระทู้โดย: leenarak7 ที่ 7 ก.ย. 17, 00:11 น
สวัสดีค่ะสาวๆทุกคนวันนี้จะมารีวิวผลิตภัณฑ์ Skincare ดีๆค่ะ เพื่อนๆ น่าจะเคยเห็นตัวผลิตภัณฑ์ตัวนี้กันมาบ้างแล้วล่ะ
นั่นก็คือตัวONCHE Collagen C Serumนั่นเองค่ะ

ตัวนี้เป็นเซรั่มตัวใหม่ล่าสุดของเค้าที่ออกมาค่ะเป็นเซรั่มบำรุงผิวสูตร USA สำหรับผิวอ่อนแอ แพ้ง่าย และผิวที่ไวต่อสิ่งกระตุ้น
เขามาในคอนเซปต์ที่ว่า " ผลลัพธ์ที่ได้มากกว่าความขาว "
เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายค่ะ แล้วก้ผิวขาดความชุ่มชื้น ส่งผลให้ผิวหน้ามันจากการขาดน้ำ (ผิวมันขาดน้ำก็จะเป็นลักษณะที่หน้ามันนะแต่จะมีรอยขุยแห้งด้วย เพราะหน้าเรามันแห้งลอกไงขาดความชุ่มชื้นจึงผลิตน้ำมันออกมาเยอะๆเพื่อหล่อเลี้ยงใบหน้า) คือเอาจริงๆ แย่มาก นอนดึกหน้าโทรม ไม่ไหวค่ะ พอได้เจ้าตัว ONCHE Collagen C Serum มาทดลอง พูดเลยว่าตื่นเต้นมากก มาเริ่มกันเลยค่ะ

เริ่มพักหน้า1 วันก่อนจะทดลองใช้เซรั่มตัวนี้ งดใช้สกินแคร์ทุกชนิด และพอได้เริ่มใช้ปลื้มนะ
เนื้อเซรั่มจะเป็นสีใสขุ่นๆค่ะ หน่อยค่ะ ไม่หนาหรือเหลวจนเกินไป เมื่อทาบนหน้า คือแปปเดียวซึมเข้าสู่ผิวเลย ไม่ทิ้งความมัน,บนใบหน้า ไม่เหนียวเหนอะหนะค่ะ แต่โดยส่วนตัว ชอบกลิ่น นางจะมีกลิ่นเบาๆอ่ะ ชอบ55555

มาดูที่ส่วนผสมกันก่อน ส่วนผสมหลักๆ ที่เป็นตัวเด่นตัวดังในเซรั่มนี้ก็คือ
Resilient-C วิตามิน ซี เสถียรภาพสูงสุด3 สายพันธุ์ สามารถละลาย ได้ทั้งในน้ำและน้ำมัน และสารสกัดGreen Tea Extractเปลี่ยนจากผิวหมองคล้ำให้ เป็นผิวเปล่งปลั่ง ขาวกระจ่างใสถึง43%ทำให้ช่วยในเรื่องของการฟื้นฟูผิว และทำให้ผิวแข็งแรงขึ้นนั่นเองค่ะ ผลลัพธ์คือเป็นที่น่าพึงพอใจมากค่ะ จากรูปจะเห็นเลยนะ ว่าผิวดูหยาบๆแล้วก็โทรมๆ ด้วยอะไรหลายๆอย่าง หน้าเยินมาก ผิวมันมากด้วยค่ะ

after 1 day : ผิวยังไม่ได้เห็นชัดเจนมากว่ามันดีขึ้นมากน้อยขนาดไหนแต่สิ่งที่สังเกตได้คือ นอนตอน ตี1 ได้มั๊งคะ ใช้โบกไปเลย เช้าตื่นมา หน้าดูไม่หมองมากค่ะ
after 7 day : ผลลัพธ์ชัดเจนมากค่ะ ผิวดีขึ้นละเอียดขึ้น จนเพื่อนๆ พี่ๆที่ทำงานทักเลยค่ะ หน้ามันลดลงมากแต่งหน้าติดทนขึ้นค่ะ มันใสๆเห็นได้ชัดเลย จนแบบมหัศจรรย์ใจว่าแบบ เห้ยยยมันดีขึ้นขนาดนี้เลยจริงๆหรออออ โดยส่วนตัวปลื้มมาก

มาสรุปกันค่ะ
1. เพิ่มความชุ่มชื้นให้กับใบหน้าค่ะ
2.ทำให้ผิวหน้าของเราแข็งแรงขึ้นแน่นอนค่ะ
3.รูขุมขนดูกระชับขึ้นนิดหน่อย แต่ผิวละเอียดขึ้นค่ะ ไม่หยาบเหมือนแต่ก่อน
4. ถ้านอนดึกมากๆ ตัวนี้เป็นเซรั่มข้ามคืนได้ เช้าตื่นมา หน้าไม่โทรมค่ะ
5. ในเรื่องของการลดเรือนลิ้วรอย โดยส่วนตัวยังสังเกตไม่ได้เท่าไหร่ค่ะ
6. ใช้หลังไปกดสิวมา รอยแดงจากการกดสิวหายไวค่ะ
ในส่วนของการทดลองใช้นี้ผลลัพธ์โดยส่วนตัวกับผิวถือว่าถูกจริตกันมากค่ะถ้าหมดแล้วซื้อต่อแน่นอน
ONCHE Collagen C Serum มาในหลอดขนาด 15 ml. ราคาอยู่ที่ 690 บาท สามารถใช้ได้ 1เดือนครึ่ง
https://www.facebook.com/ONCHEThailand/