หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - ภาษาอังกฤษมีความสำคัญต่อเรามาก

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ห้องความรู้ => ข้อความที่เริ่มโดย: tamansa ที่ 9 ธ.ค. 17, 09:05 น

ภาษาอังกฤษมีความสำคัญต่อเรามาก

เริ่มกระทู้โดย: tamansa ที่ 9 ธ.ค. 17, 09:05 น
เรื่องมีอยู่ว่าเราเรียนวิชาเอกวิทย์คณิต แล้วทุกวิชาเราเรียนในค่อนข้างดี ยกเว้นวิชาภาษาอังกฤษเราเรียนแย่มาก แม่เราเลยบอกว่าให้ไปหาที่เรียนเสริมพิเศษ แต่เราไม่แน่ใจว่าถ้าไปเรียนพิเศษเค้าก็จะเน้นวิชาหลักอยู่ดี เลยปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาก็ให้คำปรึกษากับเรามาว่า ให้เราไปเรียนกับสถาบันสอนภาษาอังกฤษโดยตรงไปเลยดีกว่าค่ะ จึงอยากจะขอสอบถามเพื่อนๆที่นี่ว่ามีสถาบันไหนที่สอนโดยตรงไหมค่ะ ขอบแบบเข้าใจง่าย ขอบคุณล่วงหน้าที่แนะนำนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: boomiboom ที่ 9 ธ.ค. 17, 09:45 น
ส่วนตัวก็เรียนเสริมเอาเหมือนกันที่ speak out สอนดีเข้าใจง่าย บางครั้งสอนจากสถานการณ์จริงเลย ตอนที่เราเรียนก็สอนในคาสทำอาหาร ก็ทำได้จริง สนุกมากๆแนะนำที่นี่เลยค่ะ ฟังเข้าใจและพูได้เร็วด้วย

เริ่มกระทู้โดย: iammika ที่ 9 ธ.ค. 17, 12:06 น
เห็นเพื่อนส่วนใหญ่ก็เรียนที่ speakout นะคะ พูดภาษาอังกฤษได้ป๋อเลย ว่าจะขอแม่ไปเรียนเหมือนกัน เพราะเห็นผลจากเพื่อนที่เรียนแล้วเค้าพูดได้คุยได้จริงๆค่ะ