หน้า : 1  พิมพ์หน้านี้ - หน้าแห้งมีสิวอุดตันใช้อะไรดีคะ

เว็บบอร์ด webboard บอร์ด forum ฟอรั่ม กระดานข่าว กระดานสนทนา สนทนา กระทู้ ความคิดเห็น

หมวดหมู่ => ผู้หญิงชวนคุย => ข้อความที่เริ่มโดย: 888sky2307 ที่ 12 ธ.ค. 17, 15:42 น

หน้าแห้งมีสิวอุดตันใช้อะไรดีคะ

เริ่มกระทู้โดย: 888sky2307 ที่ 12 ธ.ค. 17, 15:42 น
รบกวนแนะทั้งคลีนซิ่งทั้งสกินแคร์ด้วยนะคะ

เริ่มกระทู้โดย: kanyiza ที่ 13 ธ.ค. 17, 23:31 น
เราใช้ lipo balance EUCERIN  หน้าแห้งมากเมื่อก่อนหลังใช้ตัวนี้ผิวชุ่มชื้น ขึ้นผิวไม่แห้ง ไม่ลอกเป็นขุยเลยค่ะ

เริ่มกระทู้โดย: arisakramanon ที่ 16 ธ.ค. 17, 13:16 น
คลีนซิ่งเราใช้บีโอเรเช็ดหน้าตามด้วยMoonlight Honey Drop ของโอปอล้างต่อคะ คือสะอาด หน้าใส สกินแคร์ใช้ยูเซอรีนสีเขียวคะ

เริ่มกระทู้โดย: menanuchpoo ที่ 16 ธ.ค. 17, 13:54 น
เราว่าแบบชัวๆเลยนะ หาหมอของพวกคลีนซิ่งกับสกินแคร์ของหมอคะ
พอหน้าดีขึ้นค่อยใช้แบบทั่วไปคะ

เริ่มกระทู้โดย: thagmoza ที่ 17 ธ.ค. 17, 21:47 น
หลังการล้างหน้า เราใช้ยูเซอริน เดอร์มาโทคลีน แคลริฟายอิ้ง โทนเนอร์ เช็ดหน้าเสมอเลยคิดว่าล้างหน้าสะอาดแล้วนะ พอเช็ดก็มีฝุ่นอยู่ดี เช็ดแล้ว หน้าสะอาดมากกว่าเดิมค่อยมั่นใจหน่อยว่าสิวมันจะไม่ขึ้น รู้สึกหน้าสะอาดมากๆเลย ลองดูนะ

เริ่มกระทู้โดย: Rita Ora ที่ 26 ธ.ค. 17, 11:23 น
เราก็ใช้ยูเซอรินแต่เป็นตัวซุปเปอร์เซรั่มค่ะ ตัวนี้ลดสิวไม่ทำให้หน้าแห้งด้วย

เริ่มกระทู้โดย: kumajung14 ที่ 3 ม.ค. 18, 16:45 น
เราใช้คลีนซิ่งลาเนจทำความสะอาดหน้าค่ะ ตัวนี้ใช้ได้กับผิวแพ้ง่าย ไม่มีน้ำหอมแอลกอฮอล์ผสมแล้วค่อยล้างหน้าด้วยน้ำเกลืออีกที

ส่วนเจลล้างหน้าใช้ของฟิสิโอเจลเน้นพวกอ่อนโยนต่อผิว

และครีมบำรุงใช้ครีมซองสโนว์เกิร์ล สควาเลน ตัวนี้ช่วยบำรุงผิวหน้าจากข้างในให้แข็งแรง ขาวกระจ่างใส แล้วพอผิวหน้าแข็งแรงปัญหาสิวก็ไม่ค่อยมาเยือนแล้วค่ะ (เว้นแต่เป็น ปจด จริงๆ 5555)